iTunesGooglePlay
Ultimate Game Card
กลับไปยังรายกระดาน โพสต์ใหม่

ขอรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำ การอัพ Skill Sword Master ทั้ง สาย ATK สาย Mag และสาย คู่ด้วยครับ

ขอรบกวนเพื่อนๆ ด้วยครับ เนื่องจากเราเล่น Sword Master และอัพ ผิดๆ ถูกๆมาจนกระทั่งเลเวล 40 ใน Dragon Nesr CN ก็ดีใจอย่างยิ่งที่ได้  Reskill มาแต่ก็คิดไม่ออก จริงๆว่า ควรจะไปแนวทางไหนดีในอนาคตต่อไป จึงอยากขอรบกวนเพื่อนช่วยมาแนะนำ แนวทางการอัพ Skill ของทั้ง3 แนวทางให้ทีครับ

ขอขอบคุณที่ช่วยแสดงความคิดเห็นไว้ ตรงนี้ก่อนเลยครับ   ใจมากๆ

แก้ไขล่าสุด Fate เมื่อ 2011-5-24 10:56

อนาคต เรื่องสกิล ถ้าลงดัน กาดิเอเตอร์ จะดีมาก ๆ

แต่ถ้าจะ pvp มูนลอร์ด จะเก่งกว่าอย่างยิ่ง (อันนี้พูดถึงคลาส 3 เลเวล 45 เลยนะครับ สายเวทดาบจะเปลี่ยนเป็นมูนลอร์ด สายกายภาพดาบ จะเป็น กาดิเอเตอร์)

แต่ไม่ได้หมายถึงกาดิเอเตอร์ พีพี ไม่เก่ง แต่ถ้า 2 อาชีพนี้เจอกัน มูนลอร์ดจะเหนือกว่าบางส่วนนะครับ ...

มูนลอร์ดลงดันเก่งไหม ? พอสมควรนะ แต่กาดิเอ จะไวกว่า ...

ลองเลือกเอาว่า ชอบเวทย์ pvp เก่งมาก  ลงดันพอได้ ก็มูนลอร์ด (สายอันติเวทย์)

ชอบกายภาพ pvp ก็ดีพอสมควร ลงดันดีมาก คอมโบ และ สกิลไวมาก ก็ กาดิเอเตอร์ (สายอันติกาย)

สายผสมไม่ขอออกความเห็นมาก เนื่องจากคลาส 3 จะแยกสายอย่างชัดเจน ถ้าเล่นสายผสมก็จะมีสกิลหลากหลาย แต่ว่า จะเบาทุกสกิล จากเพื่อนที่รีสกิลไปเป็นผสม ดาเมจที่ฟันหายไป 4-5 พันเลยครับ ....

ถ้าอยากลอง เทคนิคการอัพง่ายที่สุด ก็อัพ ทุกสกิล ไปสุดที่ 32 แล้วก็เลือกอันติ สักอัน แค่นั้นเองครับ

ขอขอบคุณคอมเม้นแรกครับ แล้วไม่ทราบว่าทางคุณ Fate อัพ Skill ยังไงเท่าไหร่บ้าง เอามาลงแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
และหากมีอีกหลายๆคอมเม้นจะช่วยให้ตัดสินใจได้ดีมากขึ้นครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกเช่นเคยครับคุณ Fate

แก้ไขล่าสุด Fate เมื่อ 2011-5-24 11:45

ผมไม่สันทัดดาบนะ (พอดีไม่ได้เล่น) แต่เพื่อนผมเล่นอยู่นะ

ที่ดูแล้ว คือเน้นเป็นสายๆ ไปจะเก่งที่สุด

ลงพ๊อยให้กับสกิลสายเดียว ท่าจะน้อยหน่อย แต่ว่าจะแรงมากๆ และถ้าใช้ดี ๆ ท่าจะวนทันพอดีกับคูลดาวพอดิบพอดี (ที่พูดนี่คือสายกายภาพนะฮะ)

ส่วนสายเวทย์เท่าที่ทราบ ยังไม่มีเพื่อนผมเล่นมูนลอร์ดนะครับ

ถ้ายังไงลองอัพสกิลกับเว็บจำลองดู ลองดูดาเมจที่ได้ในเลเวลระดับสูงดู อาจช่วยตัดสินใจได้ครับ ...

*เน้นไปฝั่งใดฝั่งนึง ส่วนสกิลสายตรงกลาง คือพวกบัพเสริมเค้าเตอร์ต่าง ๆ อันนี้ต้องอัพสายแล้วแต่ความชอบเลยฮะ

ซอดมาสเตอ - กาดิเอเตอ
http://www.thisisgame.com/dragon ... ER&class3=GLADIATOR

ซอดมาสเตอ - มูนลอร์ด
http://www.thisisgame.com/dragon ... TER&class3=MOONLORD

แก้ไขล่าสุด SupawatX เมื่อ 2011-5-24 12:39

ก็อย่างที่เฟสบอกมานะครับ ดาบสายโจมกายจะไวกว่าแล้วคล่องตัวกว่าส่วนสายเวทจะช้ากว่าเพราะสกิลต้องร่ายแต่ว่าเน้นเก็บมอนเป็นหมู่ๆ โดยส่วนตัวแล้วผมเล่นสายเวทอยู่ สายนี้จะตีเบากว่าโจมกายอยู่มากเพราะว่าชุดอาวุทหรืออื่นๆจะไม่ค่อยซัพไปทางสายเวทสักเท่าไร ก็เลยต้องใช้งบที่มากหน่อยและผมก็ไม่ชอบpvpด้วยสิ- - สรุปถ้าเล่นสายโจมกายก้อัพตรงๆไปเลยครับ ส่วนสายเวทต้องเลือกว่าจะอัพตรงหรือผสมสกิลเอาความต่อเหนื่องครับ (ถ้าจะคุยรายละเอียดเชิงลึกต้องพิมคุยเอาง่ายดี- -)
Name : BaT
Character Name : BaTX
Class : Moonlord
Server : CNโซนเก่า
Guild : IceAnDSnoW

ขอบคุณมากๆ ครับคุณ Fate และ คุณ SupawatX

อย่างงั้นผมขอลงรายละเอียดเพราะว่าตัดสินใจจะเป็น กาดิเอเตอร์แล้วครับ โดยขอสอบถามดังนี้นะครับ
Dash Slash ควรอัพหรือไม่? ถ้าอัพควรอัพเท่าไหร่ครับ
Dash Combo ควรอัพหรือไม่ ? ถ้าอัพควรอัพเท่าไหร่ครับ
Relieve        เป็นสกิลที่ใช้ทำอ่ะไรครับ? ควรอัพหรือป่าว
Aerial Evasion ควรอัพเท่าไหร่ครับ 1 หรือ 3 ไปเลย
Aerial Combo ควรอัพที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าจ้า ใกล้จะตัดสินใจได้แล้ว ใจมากๆ BBS Playinter

เรื่องสกิลอื่น ๆ ผมไม่ค่อยสันทัดนัก ต้องดูตัวต่อยอดเอา

แต่ relieve นี่ต้องมีไว้ 1  ถ้าจำไม่ผิดเอาไว้แก้สถานะผิดปกตินะครับ ...

aerial evasion ต้องอัพเตม ... อัพได้แค่ไหน เอาเต็มแค่นั้น ท่าสไลด์ก็เหมือนกัน เต็มเช่นกันงับ

ส่วนสกิลอื่นรอคนรู้ละกันเนอะ

โอ้ ขอบคุณมากๆครับ คุณ Fate เกือบอัพผิดไปแล้ว ยังดีที่ตอนนี้ยังไม่ได้รีเลย

ท่าสไลด์ นี่มันคือท่า กลิ้งหลบธรรมดา ๆ นะครับ   -0- เดวกลัวเข้าใจผิดไปเป็นสไลด์อย่างอื่น

อ่า ...... ขอบคุณครับ ดีนะที่ยัง เหลือ Point  >.<

ตอนนี้ถ้ายังไม่มีคนแนะนำเรื่องสกิล ผมแนะนำให้ดูสกิลว่า อันไหนทำประโยชน์กับเรามากที่สุด แรงเร็ว ใช้ในดันก็ดี ในพีพี ก็เยี่ยม

ถึงคุณไม่ชอบพีพี แต่ก็ต้องพีพี อะครับ เพราะของบางชิ้น มันต้องใช้พ๊อยจากการ พีวีพี แลกเอา -*-

สกิลที่ควรจะอัพเต็ม ๆ คือสกิลระดับ 32 ฮะ ส่วนที่เหลือ แล้วแต่คุณเลย จะบัพ จะเค้าเตอร์ จะอะไร แล้วแต่จะเลือก แต่เลือกเป็นสาย ๆ เอานะ -0-

ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มเติมครับ คุณ Fate

ของบางอย่างที่คุณ Fate บอกว่าต้องใช้ Point จาก PVP แลกนี่ คืออ่ะไรหรอครับ ช่วยบอกเราหน่อยครับ

ของคราฟทำชุด อาวุธนะ ... เป็นบางอย่างนะ

ใช้เหรียญที่ได้จากพีพี แลกเอา ชุด อาวุธก็มีให้แลก ไม่รุ้จีนมียัง แต่ เกาหลีอะมี -0-

ลองไปดูที่อารีน่าเอา

"โดยส่วนตัวนะครับ" Gladiator จะเก่ง 1:1 มากกว่าเล่น 8:8 เพราะ Gladiator ต้องประชิดตัวแบบสุดๆ
แต่บอกได้เลยนะครับ Gladiator ก็เหมือนกับ mercenary ที่มีความไวดีๆ นี่เอง
ส่วน Moon lord อันนี่ยอมรับว่าถ้าเกิด เล่น 8:8 Moonlord ดีกว่าเห็นๆ เพราะ โจมตีระยะไกลมาก
แต่ moon lord ผมว่าเล่นสายเวทย์ล้วนๆ สกิลมันจะไม่ทันใช้

ส่วนลงดันไม่ขอออกความเห็นแฮะ

ขอบคุณทุกๆท่าน ครับ สรุปตอนนี้ Reskill เพื่อเตรียมตัวเป็น  Gadiator ไปเรียบร้อยแล้วครับบบบ

กลับไปยังรายกระดาน
ÓÅ¿áÍøÔÚÏß¿´µçÊÓ¾ç | ºÃ¿´µÄµçÓ° | »ðÓ°ÈÌÕßÂÛ̳ | ·òÆ޳ɳ¤ÈÕ¼Ç | ¸ßÇåµçÓ° | ¸ãЦͼƬ | º£ÔôÍõÂÛ̳ | ÍÁ¶¹ÍøÔÚÏß¿´µçÊÓ¾ç | QvodµçÓ° | »ðÓ°ÈÌÕß