HON.IN.TH
Ultimate Game Card
กลับไปยังรายกระดาน โพสต์ใหม่

[A.V.A.USA] วิธีลงเกมส์ A.V.A. US(ijji)

ความต้องการของระบบ

สเปคขั้นต่ำครับ
    * CPU: Pentium 4 2.4Ghz
    * RAM: 1GB
    * GeForce 6600 or Radeon X600 GPU with 128MB GRAM Shader Model 2 Required
    * 3 GB of Free Hard Drive Space

สเปคแนะนำ

* CPU: Pentium4 3.0GHz or Dual Core 2.4Ghz, or higher
    * RAM: 2GB, or higher
    * GeForce 7600GT or Radeon HD 2900 GPU, with 256MB or higher Shader Model 3
    * 3 GB of Free Hard Drive Space

อันนี้เป็นขั้นตอนหลังจาก Install ตัวเกมส์เสร็จแล้วนะครับ เห็นถามกันมามาก

1. พอ Install ไปเมื่อมันรันจนเสร็จ จะขึ้นมาแบบนี้นะครับ มันจะขึ้นให้ลงโปรแกรม Xfile ซึ่งเป็นโปรแกรมสำหรับคุยผ่านไมค์ คล้ายๆโปรแกรม Teamspeak

2. ให้กด Next ไป

3. พอลง Xfile เสร็จแล้ว ให้เข้าเกมส์ด้วย ไอคอน A.V.A. หน้า Destop

4. เราจะมาที่เวป A.V.A. ของ ijji ให้ล๊อคอินด้วยไอดีพาสที่สมัครไว้ ถ้ายังไม่มีให้ทำการสมัครก่อน  สมัครทีีนี่คลิ๊ก

5. เมื่อล๊อคอินแล้วจะขึ้นโปรแกรม Reactor มาให้โหลด ให้โหลดโดยคลิ๊กที่ Start Reactor

6. โหลดเสร็จเราจะได้โปรแกรม Rector มาให้กด Install

7. ให้กดที่ Start Game อีกครั้งโปรแกรมจะโหลดแพทของโปรแกรม Rector

8. เมื่อโหลดแพทของโปรแกรม Rector เสร็จก็จะมาที่หน้าล๊อคอินของโปรแกรม Rector ให้ล๊อคอินไอดีเกมส์อีกครั้ง

9. ล๊อคอินเสร็จแล้วจะมาที่หน้าเลือกเกมส์ จะเห็นว่ามีหลายเกมส์เลยของค่ายนี้ ให้เลือกเกมส์ A.V.A.

10. จะมาที่หน้าเข้าเกมส์ ให้กด Game Start โปรแกรมจะทำการออโต้แพทให้ (รอนานหน่อย) เมื่อเสร็จแล้วก็จะเข้าเกมส์ให้ทันที

พอกดเริ่มเกมส์มันมี่ตัวหนังสือขึนแล้วเด้งออกนะครับมันเป็นอะไรกันแน่ครับช่วยตอบให้เร็วด้วยครับอยากเล่นมานานแล้วครัย

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ เช่นตัวหนังสื้อขึ้นว่าอะไร  หรือถ้าลงรูปด้วยจะดีมากครับ

ผมโหลดแพชจอง REACTOR ครบเรียบร้อยแล้วครับ
พอผมเปิดหน้าต่าง REACTOR ขึ้นมาแล้วมันก็เป็นหน้าจอดำๆโล่งๆเลยครับมีแต่ ปุ่มพับ กับ ปุ่มปิด ที่ผมมุมบนขวาแค่เนี่ยครับ
แล้วมันก็นิ่งไปเลยครับ

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

อาการเหมือนกันว่ายังโหลดหน้าจอเข้า Rector ไม่เสร็จน่ะครับ ลองรอซักพักนึงก่อนครับ

ครับ เมื่อกี้ ผมทดลองรอมา 10 นาที มันก็ยังนิ่งเหมือนเดิมเลยครับ
แล้วก็ลองเปิด Task Manager พอดูตรงช่องStatus แทนที่มันจะขึ้นว่า Running ดูปรากฎว่ามันก็ขึ้มาเป็นว่า Not Responding(ผมลองเดาว่าน่าจะแปลว่า=ไร้การตอบรับอะไรประมาณเนี่ยอ่ะครับ) ผมก็ลองปิดแล้วเปิดใหม่มันก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ

ผมควร Remove แล้วลงใหม่ดีไหมครับ
รบกวนตอบด้วยนะครับ

(ผมอยากเล่นมากๆ)
ขอบคุณครับ

ใช้เนตอะไรเหรอครับผม ถ้าทรูก็ลองลงใหม่ดูครับ

4# waranon

ต้องรอนานหน้อยครับ

เพราะผมยังไม่ได้เล่นเลยเครื่องเต็มต้องลงไหม่

ช้วยผมหน่อยครับ
เมือผมโหลดโปรแกม Rector แล้วจะให้ล๊อคอินโปรแกรมของ Rector เมือผมล๊อคอินแล้ว
มันก็ขึ้นคำว่า An error has occurred in the scridt on this page.
ช้วยบอกผมหน่อยคับ
ขอบคุญครับ

ผมโหลดแพชเสร็จแล้ว Npro ก็เสร็จแล้ว ไอตอนจะขึ้นหน้าเกม มันก็นิ่งหายไป แล้วกลับมาหน้าแพชใหม่อะครับ

งง ๆๆ ๆ  - -  โวยยย

สวัสดีคับ
พอดีผมเพิ่งโหลดเกมมาแล้วลงเกมตามขั้นตอน
แล้วถึงขั้นตอนที่ 3 คลิกไอคอน A.V.A. หน้า Destop
เข้าเว็ปไซด์ไม่ได้เลยคับโดดมาหน้าเว็ปนี้เลยนะคับ

ควรทำยังไงดีคับ ขอบคุณคับ

ได้แล้ว

กลับไปยังรายกระดาน
ſ߿Ӿ | ÿĵӰ | Ӱ̳ | ޳ɳռ | Ӱ | ЦͼƬ | ̳ | ߿Ӿ | QvodӰ | Ӱ